ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียนหัวข้อ: อยากโม OPPO BDP 83 ครับ  (อ่าน 3637 ครั้ง)

hydro mechTopic starter

• วิทยุกระเป๋าหิ้ว
  • *
  • แต้มสะสม 737 Points
  • ชุดที่เล่น: Home Theater
  • Music: Pop
  • Movies: Action
Re: อยากโม OPPO BDP 83 ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 07:06:09 PM »

โมมาเรียบร้อยแล้วครับ ที่  Perfect Power เอาเครื่องให้โมตอนประมาณ 11.30 น. เสร็จประมาณ 15.30 น. เปิดเครื่อง _test ที่ร้าน ( lab) กับ LCD Samsung full HD ขนาด 46 นิ้ว โดยใช้ _Batman ตอน  The Dark .Night... ภาพออกมาแจ่มจริงๆครับ มองหานอยส์แทบไม่เจอ คมชัดมีมิติขึ้นอีกเยอะเลย เสียงก็กระหึ่ม หนักแน่นขึ้น
สรุป งานนี้จ่ายไป 5 K ถ้วน ( โมภาคจ่ายไฟ + ฟิวส์ Bussman และเปลี่ยน chip Burr Brown 2 ch. analog output สำหรับฟังเพลง......  งานนี้โดยส่วนตัว ถือว่าคุ้มค่าและเวลาครับ
อ้อ+ คุณอ๊อด ( Perfect Power) บอกว่า ต้อง เบิร์น ไปอีกอย่างต่ำประมาณ 50 ชม. จึงจะพ้น รันอิน ครับ
ก็แนะนำเป็นทางเลือก สำหรับผู้ที่ต้องการความเปลี่ยนแปลง (ไปในทางที่ดีขึ้นครับ)

yugi

• Piyanas Team
  • God player
  • *
  • แต้มสะสม 64112 Points
  • ชุดที่เล่น: Stereo 2CH
  • Music: ฟังหมดทุกประเภท
  • Movies: ทุกประเภท
  • My Favorites:
  • Mood: Hungry
    Hungry
  • Awards รางวัลสำหรับคนช่างพูด ช่างคุย ช่างโพสต์ และก็ขี้โม้
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 07:31:49 PM »

โมมาเรียบร้อยแล้วครับ ที่  Perfect Power เอาเครื่องให้โมตอนประมาณ 11.30 น. เสร็จประมาณ 15.30 น. เปิดเครื่อง _test ที่ร้าน ( lab) กับ LCD Samsung full HD ขนาด 46 นิ้ว โดยใช้ _Batman ตอน  The Dark .Night... ภาพออกมาแจ่มจริงๆครับ มองหานอยส์แทบไม่เจอ คมชัดมีมิติขึ้นอีกเยอะเลย เสียงก็กระหึ่ม หนักแน่นขึ้น
สรุป งานนี้จ่ายไป 5 K ถ้วน ( โมภาคจ่ายไฟ + ฟิวส์ Bussman และเปลี่ยน chip Burr Brown 2 ch. analog output สำหรับฟังเพลง......  งานนี้โดยส่วนตัว ถือว่าคุ้มค่าและเวลาครับ
อ้อ+ คุณอ๊อด ( Perfect Power) บอกว่า ต้อง เบิร์น ไปอีกอย่างต่ำประมาณ 50 ชม. จึงจะพ้น รันอิน ครับ
ก็แนะนำเป็นทางเลือก สำหรับผู้ที่ต้องการความเปลี่ยนแปลง (ไปในทางที่ดีขึ้นครับ)

เอามาประกวดมั้ยครับ ตอนนี้มีกิจกรรมน่าสนมากๆครับ 8)

ถือซะว่ามามีตติ้งกันครับ

พจน์หลังสวน

• God player
  • กลุ่มชอบโม
  • Super hi-end player
  • *
  • แต้มสะสม 36515 Points
  • ชุดที่เล่น: HT/2 CH
  • Music: Pop jazz
  • Mood: Super Saiyan
    Super Saiyan
  • ใจเป็นนายกายเป็นบ่าวแต่เงินเราเป็นของเมีย
  • Awards รางวัลจากการร่วมโหวตการซื้อลำโพง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 08:09:09 PM »

เอามาประกวดมั้ยครับ ตอนนี้มีกิจกรรมน่าสนมากๆครับ 8)

ถือซะว่ามามีตติ้งกันครับ
นั้นซิครับ อยากฟังเหมือนกัน รู้สึกว่าที่ร้านนี้ใช้ Cap ของ Rubycon ด้วย เหมือนของผมเลย  1138

WITSANOWA

• กลุ่มชอบแชร์
  • Hi-End player
  • *
  • แต้มสะสม 22036 Points
  • ชุดที่เล่น: HT/2 CH
  • Music: ฟังหมดทุกประเภท
  • Movies: ทุกประเภท
  • Mood: Relaxed
    Relaxed
  • แชร์ และแบ่งปัน ฉันพี่ๆน้องๆ...WIT เองคร๊าบ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 08:55:55 PM »

เพิ่มอีก 2 พันกว่า ลง BURR BROWN 5.1    ทีเดียวจบไม่ต้องเบินร์บ่อย ๆ  1138

hydro mechTopic starter

• วิทยุกระเป๋าหิ้ว
  • *
  • แต้มสะสม 737 Points
  • ชุดที่เล่น: Home Theater
  • Music: Pop
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:13:22 PM »

ผมได้ถามคุณอ๊อด Perfect Power แล้วครับ เกี่ยวกับการเปลี่ยน ชิพ Burr Brown 5.1 ก็ได้ทราบจากคุณอ๊อดว่า  ชิพ Burr Brown 5.1 จะจำเป็นสำหรับผู้ใช้ช่อง 5.1  analog output ไปใช้กับช่อง 5.1  input ของ
AVR รุ่นเก่า ที่ไม่มีระบบเสียง Dolby True HD & DTS HD Master ครับ ถ้าเราใช้ช่อง HDMI ของ OPPO ต่อเข้าหลัง AVR และHDMI จาก AVR ต่อเข้าหลัง  ทีวี ก็ไม่จำเป็นครับ
ผมเลยโมเฉพาะ ชิพ Burr Brown 2 ch. สำหรับใช้ฟัง CD  ครีับ