ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียนหัวข้อ: อยากทำActive Subwoofer  (อ่าน 2260 ครั้ง)

charoonTopic starter

• วิทยุกระเป๋าหิ้ว
  • *
  • แต้มสะสม 481 Points
  • ชุดที่เล่น: Stereo 2CH
  • Music: Pop
  • Movies: Action
  • Windows XP Windows XP
  • Browser:
  • MS Internet Explorer 8.0 MS Internet Explorer 8.0
อยากทำActive Subwoofer
« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 06:38:49 AM »

ตอนนี้มีตู้ซับเปล่าๆอยู่แล้วครับแต่ยังขาด Amp  Active Subwoofer  ไม่ทราบไครพอจะมีชุดkits  หรือแผงเก่ามือสอง   หรือหรือที่ที่จะหาซื้อได้  ซัก 150-200 watt  ขับลำโพง 12 นิ้ว ช่วยแนะนำด้วยนะครับ 

Artist Ferguson

• น้าอั๋นสาขาฟอร์จูนครับ 085-2959183
  • Piyanas Team
  • Super hi-end player
  • *
  • แต้มสะสม 1040 Points
  • ชุดที่เล่น: เลือก
  • Music: ฟังหมดทุกประเภท
  • Movies: ทุกประเภท
  • Glory Glory Man united
  • Windows XP Windows XP
  • Browser:
  • MS Internet Explorer 7.0 MS Internet Explorer 7.0
    • https://www.facebook.com/pages/Piyanas-Fortune/181561311988365?ref=hl
Re: อยากทำActive Subwoofer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 12:08:07 AM »

ตอนนี้มีตู้ซับเปล่าๆอยู่แล้วครับแต่ยังขาด Amp  Active Subwoofer  ไม่ทราบไครพอจะมีชุดkits  หรือแผงเก่ามือสอง   หรือหรือที่ที่จะหาซื้อได้  ซัก 150-200 watt  ขับลำโพง 12 นิ้ว ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

แอมป์ โมโนตามบ้านหม้อได้เรยครับน้า หาที่ดีๆหน่อย แล้วหาครอสโอเวอร์ที่เปงขดลวดใหญ่ๆมาตัดเอาครับ เทพๆ ผมก็เคยทำเล่นครับ ขดลวด ลองจูนดูครับ ผมเคยใส่กรอง สองขดเรยลึกมากแต่ต้องดันหนักๆหน่อยครับ ลองเล่นดูครับสุโค่ยไปเรย
 8)